तरुण भारत

सायबर सुरक्षा क्षेत्रातील कंपन्यांना लवकरच अच्छे दिन

वृत्तसंस्था/ नवी दिल्ली

देशातील सायबर सुरक्षा क्षेत्रात सेवा देत असणाऱया कंपन्यांची उलाढाल आगामी 2025 पर्यंत तीन पट वधारुन 13.6 अब्ज डॉलरच्या घरात पोहोचण्याचा अंदाज आहे. या बाजाराचा प्रति वर्षाला 20 ते 22 टक्क्मयांनी विस्तार होण्याचे संकेत आहेत. सध्याच्या काळात या बाजाराची उलाढाल 4.39 अब्ज डॉलरवर आहे. विशेष गोष्ट म्हणजे या व्यवसायातील उत्पन्नाची कमाई करण्याचा 80 टक्के वाटा हा जागतिक बाजारांचा राहिलेला आहे.

व्यापारी वर्ष 2023 च्या शेवटापर्यंत सायबर सुरक्षा बाजार वाढून 9.3 अब्ज डॉलरच्या घरात पोहोचणार असल्याचा दावा डाटा सिक्मयुरिटी कौन्सील ऑफ इंडियाचे (डीएससीआय)मुख्य कार्यकारी अधिकारी रमा वेदाश्री यांनी केला आहे. त्या सायबर सिक्मयुरिटी सर्व्हिसेस लँडस्केपच्या अहवालाचे सादरीकरण करताना बोलत होत्या.

जगभरात सायबर सुरक्षा सेवा देणाऱया कंपन्यांची एकूण कमाई 2019-20मध्ये 64 अब्ज डॉलरवर राहिली होती. हाच आकडा 2022 पर्यंत वाढून 89 अब्ज डॉलरपर्यंत जाईल आणि 2025 च्या कालावधीपर्यंत हीच उलाढाल वधारत जात  116 अब्ज डॉलरच्या घरात पोहोचणार असल्याचा अंदाज यावेळी व्यक्त केला आहे.  

Related Stories

प्रवासातील मार्गदर्शक

omkar B

कोरोनाच्या वाढत्या प्रसारामुळे बाजारातील तेजीत घसरण

tarunbharat

लॉकडाऊनमध्ये 8.2 लाख कर्मचाऱयांनी काढला पीएफ

Patil_p

ऍमेझॉनकडून लवकरच हजारोंना रोजगार

Patil_p

नियम न पाळणाऱया 14 बिगर बँकिंग वित्त कंपन्यांचा परवाना रद्द

Patil_p

आगामी सहा महिने बँकांचा संप नाही?

Patil_p

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More